TEXT OF SPEECITOF WELCOME BY B. M. GECAGA,
CHAIRMAN O’ THE COUNCIL OF UNIVERSITY COLLEGE,
NAIROBI, AT THE GRADUATION CEREMONY OF THE

COLLEGE CN THURSDAY, 26TH SEPTEMBER, 1968.

Your Excellency Mr. Visitor, Sir; our honoured Guests:

My main and most gratifying task this afternoon is to welcome all of you
as our guests to University College, Nairobi, and on behalf of the
Governing Council of this College, the Stalf and Students, to thank
you for coming to share with us this cerernony at which we are
greatly honoured by the presence of our Visitor, H. E. Mz;ae Jomo

Kenyatta and Mama Ngina Kenyatta.

It is to us a maltter of immense pride and joy that once again this year,
Your Excellency, Mr. Visitor, Sir will officiate at this ceremony
by affixing, so to speak, the seal of the University oa those of our
students who have laboured faithfully and dilligently and succeeded,

thus deserving the laurels to be dispensed in the presence of the

TABIAYT ¢ o v w0 6



many wiltnesses who comprise this happy congregation. Likewise
we are khappy to know that it is from your hand, Mr. Visitor, Sir,
1at our distinguished guest, Dr. Robert Gardiner, will receive the

honorary degree of Dector of Laws of the University of East Africa

cof which University College, Nairobi, is a counstituent College.

Na sasa mtaniruhusu kuongea na lugha ya kikwetu, yaani Kiswahili;
kwani ni lugha tamu, pia naamini ya kwamba watu wasio na lugha
yvao wanayoiivunia ni kama mti usio na mizizi; vile vile mingependa
kuonyesha dalili ya kwamba katika Chuo hiki kikuu hatuchukui tu mambo
yafaayoe kutoka mila za nchi zingine bali tunahifadhi desturi zetu na mila

safi tulizopclkea kutoka kwa baba na mama zetu na hata babu zetu.

Wajibu wangu wa kwanza na unacfurahisha ni kuwakaribisha ayote wageni wetu
mlictupa heshima ya kufika kushirikiana nasi katika sherehe hii ya

kutoa vyeti na digrii kwa wamafunzi wetu waliohitimu, Heshima
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kwetu iliyo kubwa ni kwamba Bwana Visitor wetu, Mheshimiwa
Rais Mzee Jomo Kenyatta, ndiye mawaka huua tena, kama miaka
iliyopita, atakayetoa vyeti hivyo na digrii kwanza kwa wanafunzi
wetu na baadaye kumpamba digrii ya heshima mogeni wetu
mashuhuri Bwana Robert Gardiner. Pia mioyo yetu yachangamka

kwa furaha kumwona Mama Ngina Kenyatta hapa miongoni mwetu.

vaneno yangu yatakuwa machache. IHuu ni mwaka wa tano kutoka Mwaka
wa Uhuru wa Kenya, yaani mwaka wa 1963. Katika muda huo
uliopita tumekuwa tukitia bidii kupanua Chuo hiki na mafunzo yake
kama sehemu yetu ya kujenga hili taifa la Kenya. Twaamini ya

kwamba vitendo ndivyo vyenye maana kuliko maneno matupu tu.

Ningependa kuwaalika kuangalia picha iliyochorwa ukurasa wa mwisho wa jalada
la kijitabu cha mpango wa taratibu ya leo. IHapo mtaona ya kwaraba

mwaka wa 1963 Chuo hiki cha University College, Nairobi, kilikuwa
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na wanafunzi 573, katika hao kulilkuwako na wasichana 39.
Wanafunzi waliopata vyeti vya digrii mwaka huo walikuwa 13 tu.
Mwaka huu, yaani baada ya muda wa miaka mitano, tumeckuwa
na wanafunzi 1894 (yaani kukaribia 2000), miongoni mwao kukiwa

na wasichana 302. Watakaopokeo vyeti na digrii leo ni karibu

300 (295). IHapa nawesza kuongeza ya kwamba wiki jana tu waliingia
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cuanza mafunzo yao.

anisho hayo nafikiri yatatosha kuonyesha ya kwamba wafaﬁyi kazi
wa Chuo hiki Kikuu, wakiwa wanachama wa Council, Mwalimu Mkuu
yaani Principal na maafisa wake, waalimu kadhalika na wafanyi kazi
wengine, na vile vile wanafunzi wenyewe, hatukulala bali tumekuwa
tukijitahidi kwa uwezo wetu kuitikia ule mwito wako Baba Taifa na

serikali yako wa "Harambee!',
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'\J.':’.E::.’itj;ni katika kazi yetu ya kujenga tunaelewa ile mithali isemayo
Yijengaye siye atakayelala". Lakini hata iwapo hivyo wajibu
wetu ni knjenga msingi wa kudumu kwa vizazi hata ambavyo
havijazaliwa, kwani sisi jua litakapotushikia twatumaini kwamba

Kenya itaendelea kudumu na kusitawi.

Tukiangalia mbele katika mipango tulioifanya tunatumaini ya kwamba miaka
mitano ijayo tutakuwa na wanafunzi karibu 5000. Pengine wakati huo
itakuwa imconekana wazi ya kwamba University moja tu haitoshi kwa

mahitaji ya Kenya, bali mbili au tatu zitahitajika.

Hotuba yangu itakoma hapo, kwani Principal, Dr. Arthur Porter, katika

hotuba yake ataeleza zaidi maendeleo ya mwaka uliopita.

Once again I extend to you all a very warm welcome.
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